🎊ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนกีฬาว่ายน้ำมาลาเบี่ยง🎊รับรางวัลและถ้วยสโมสรยอดเยี่ยมอันดับ1 (ชมรมว่ายน้ำมาลาเบียง)ในการแข่งขันว่ายน้ำเยาวชนดงภูเกิด แชมป์เปี้ยนชิพ ครั้งที่ 5 ค่ายเอกาทศรถ จังหวัดพิษณุโลก

ทีมว่ายน้ำจากสโมสรชมรมว่ายน้ำร.ร.โรจนวิทย์ มาลาเบี่ยง ซึ่งเป็นสโมสรเล็ก ๆ ที่มีนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขันเพียง 19 คน สามารถคว้าถ้วยคะแนนรวมสูงสุดไปครอง ซึ่งรางวัลดังกล่าว เป็นประเภททีมที่ได้จากการแข่งขันของนักกีฬาทุกคนที่จะต้องทำเวลาในการแข่งขันตามมาตรฐานกีฬาว่ายน้ำ จนสามารถสะสมคะแนนรวมเป็นที่ 1 ได้รางวัลสนับสนุนสโมสร 10,000 บาทไปครอง ซึ่งชมรมว่ายน้ำร.ร.โรจนวิทย์ มาลาเบี่ยงได้คะแนนรวม 4,392 คะแนน เอาชนะ สโมสรว่ายน้ำ Kru Pong Utt. Swimming Team จากอุตรดิตถ์ ซึ่งได้คะแนนรวม 4,363 คะแนน ชนะกันเพียง 29 คะแนน คว้าแชมป์คะแนนรวมในที่สุด นักกีฬาที่ได้รับรางวัลมีดังนี้

🔸ด.ญ.ถิรดา คงสวัสดิ์ ได้รับ เหรียญทอง 7 เหรียญ เหรียญเงิน 2 เหรียญ เหรียญทองแดง 1 เหรียญ ถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลหญิง อันดับ 1 รุ่นอายุ 9 ปี
🔸ด.ญ.วรินทร์ธรณ์ วรรณทอง เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง 1 ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลหญิง อันดับ 3 รุ่นอายุ 9 ปี
ด.ญ.นภัสร์นันท์ แย้มธูปได้รับ เหรียญทอง 1 เหรียญ เหรียญเงิน 3 เหรียญ เหรียญทองแดง 3 เหรียญ ถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลหญิง อันดับ 12 รุ่นอายุ 9 ปี
🔸ด.ญ.ณัฏฐ์ธนิน เหล็กขำ เหรียญทอง 1, เหรียญเงิน 3, เหรียญทองแดง 1 ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลหญิง อันดับ 3 รุ่นอายุ 10 ปี
🔸ด.ญ.ณัฏฐณิชา ชูหลำ ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลหญิง อันดับ 6 รุ่นอายุ 10 ปี
ด.ญ.วรวลัญช์ สุขศรีสัตย์ได้ 2 เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน ได้รับ ถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลหญิง อันดับ 7 รุ่นอายุ 10 ปี
🔸ด.ช.ชวินทร์ภัทร วรรณทอง เหรียญเงิน 3 ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 5 รุ่นอายุ 7 ปี 8. ด.ช.อิทธิพล คงสวัสดิ์ เหรียญทอง 2เหรียญ เหรียญเงิน 2 เหรียญ ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชายอันดับ4 รุ่นอายุ 8 ปี
🔸ด.ช.ธนธรณ์ ปรีดาภิรมย์ เหรียญทอง 5 เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง 1 ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 4 รุ่นอายุ 9 ปี
🔸ด.ช.ฐานดี ผ่องแผ้ว ได้รับ 2 เหรียญเงิน, 2 เหรียญทองแดงรุ่นอายุ 9 ปี 🔸ด.ช.ศรณ์รังสันต์ สีเหลือง ได้ีัเหรียญทอง 1 เหรียญเงิน 1 และเหรียญทองแดง 2 รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 6 รุ่นอายุ 10 ปี
🔸ด.ช. เดชาธร ไชยรา ได้รับ ถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 8 รุ่นอายุ 11 ปี เหรียญทอง 2 เหรียญเงิน 2 เหรียญทองแดง 3
🔸ด.ช.พีรพัฒน์ เมืองเปรม ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 10 รุ่นอายุ 12 ปี
🔸ด.ช. มูฮัมหมัด บิลาล นาซีได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 7 ได้เหรียญทอง 6 เงิน 1 ทองแดง 1 รุ่นอายุ 12 ปี
🔸ด.ช.ฝันดี ดีมงคล ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 8 รุ่นอายุ 12 ปี และถ้วยรางวัลว่ายผลัดครอบครัว ได้เหรียญทอง 2 เงิน 6 ทองแดง 2 รุ่นอายุ 12 ปี
🔸ด.ช.วิริยะศุภากรณ์ ด่านเจริญกิจกุล ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 1 รุ่นอายุ 12 ปี
ด.ช.อาทิตย์ ปานประสิทธิ์ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 4 รุ่นอายุ 13 ปี
🔸ด.ช.ธีทัต เรืองโรจน์ ได้ 1 เหรียญเงิน 3 เหรียญทองแดง รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 5 รุ่นอายุ 14 ปี
🔸ด.ช.ฉัตรดนัย ภู่กลั่น ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศบุคคลชาย อันดับ 4 รุ่นทั่วไป มูฮัมหมัด บิลาล นาซีร์ เหรียญทอง 6 เหรียญเงิน 1 เหรียญทองแดง 1 ถ้วยรางวัล รุ่น12ปี ชาย ลำดับที่7
🔸วิริยะศุภกรณ์ ด่านเจริญกิจกุล เหรียญทอง 10 ชนะเลิศอันดับที่ 1 รุ่น 12 ปีชาย

ดูเนื้อหาเพิ่มเติม

กิจกรรมวันมาฆบูชา ของน้องอนุบาลและพี่ประถมร่วมฟังธรรมเทศนาวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา โดยร่วมทำกิจกรรมเวียนเทียน ถวายข้าวสารอหารแห้ง เพื่อปลูกฝังคุณธรรม จริยธรรม ตามหลักพระพุทธศาสนาสืบไป

ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนที่ได้รับรางวัลเกียรติบัตร นักเรียนดีเด่น ประพฤติดี และมีความสามารถในด้านต่างๆและสร้างชื่อเสียงใหักับโรงเรียนโดยได้รับเกียรติจากท่าน ดร.พรปวีณ์ คงนันทิพัฒน์ รองศึกษาธิการจังหวัดพิษณุโลก ได้มามอบเกียรติบัตรให้กับนักเรียนและกล่าวชมชื่นในงานวันวิชาการ ประจำปี 2567

หมวดหมู่ต่างๆ

© RojanawitMalabiang School co.,ltd 2024. All Right Reserved

แอดเราเป็น "เพื่อน"

เพื่อรับหลักฐานการชำระเงินทาง LINE

ช่องทางติดตาม